[go: up one dir, main page]

0% found this document useful (0 votes)
338 views6 pages

DLL - MTB MLE3 - Q4 - W7 Paggamit NG Pang Ukol

The document is a daily lesson log for a Grade III class that outlines the learning areas, standards, content, materials and methodology for lessons on prepositions and prepositional phrases from Monday to Friday. It includes the lesson objectives, references, tools and activities used to demonstrate and develop students' understanding and mastery of grammar concepts.

Uploaded by

jim
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
0% found this document useful (0 votes)
338 views6 pages

DLL - MTB MLE3 - Q4 - W7 Paggamit NG Pang Ukol

The document is a daily lesson log for a Grade III class that outlines the learning areas, standards, content, materials and methodology for lessons on prepositions and prepositional phrases from Monday to Friday. It includes the lesson objectives, references, tools and activities used to demonstrate and develop students' understanding and mastery of grammar concepts.

Uploaded by

jim
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
You are on page 1/ 6

School: Grade Level: III

DAILY LESSON LOG Teacher: @edumaymay @lauramos Learning Area: MTB-MLE


Teaching Dates and Time: June 13-16, 2023 (WEEK 7) Quarter: IKAAPAT

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Holiday Demonstrates expanding Demonstrates expanding Demonstrates expanding Summative Test/
knowledge and understanding knowledge and understanding of knowledge and understanding of Weekly Progress Check
of language grammar and language grammar and usage language grammar and usage
usage when speaking and/or when speaking and/or writing. when speaking and/or writing.
writing.
B. Pamantayan sa Pagganap Speaks and writes correctly and Speaks and writes correctly and Speaks and writes correctly and
effectively for different effectively for different purposes effectively for different purposes
purposes using the grammar of using the grammar of the using the grammar of the
the language. language. language.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Identifies and uses correctly Identifies and uses correctly Identifies and uses correctly
(Isulat ang code sa bawat prepositions and prepositional prepositions and prepositional prepositions and prepositional
kasanayan) phrases phrases phrases
MT3G-IVh-2.6 MT3G-IVh-2.6 MT3G-IVh-2.6
Paggamit ng Pang-ukol Paggamit ng Pang-ukol Paggamit ng Pang-ukol
II. NILALAMAN
(Subject Matter)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula PIVOT/Modules PIVOT/Modules PIVOT/Modules
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio/Visual Presentation, Audio/Visual Presentation Audio/Visual Presentation
Larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin Holiday Basahin ang mga sumusunod. Bilugan ang lahat ng pang-ukol sa Summative Test/
o pasimula sa bagong aralin Piliin ang letra ng tamang pangungusap. Weekly Progress Check
(Drill/Review/ Unlocking of sagot. 1. Ang mga sariwang prutas ay
difficulties) 1. Ang pang-abay na pamaraan para kay lola Nadya.
ay naglalarawan sa pandiwa. 2. Ayon sa balita, isang tren ng
Itp ay sumasagot sa tanong na MRT ang tumirik na naman.

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay
________. 3. Ang pagpupulong na ito ay
a. saan b. paano c. tungkol sa mga suliranin ng ating
kalian barangay.
2. Mabilis na lumipad ang tagak 4. Ang bata ay pumasok nang
sa bahay ng lobo. Alin sa walang takot sa madilim na silid.
sumusunod na mga salita ang 5. Ang protestang ito ay laban sa
pang-abay na pamaraan? pagtaas ng buwis.
a. mabilis b. sa bahay
c. lumipad
3. Tuwang-tuwang sinalubong
ng lobo ang tagak. Alin sa
sumusunod na mga salita ang
pang-abay na pamaraan?
a. tuwang-tuwang
b. ang tagak
c. sinalubong
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Kumakain ka ba ng gulay at Gawin ang bawat kilos na Mayroon ka abng sariling silid sa
(Motivation) prutas? sasabihin ng guro. inyong bahay?
Ano ang paborito mong gulay 1. Ilapag ang iyong lapis sa
at prutas? ibabaw ng upuan.
2. Tumayo malapit sa pisara.
3. Ilagay ang iyong bag sa
bahaging likod ng iyong silya.
4. Itago sa bag ang mga papel.
5. Magpalipad ng eroplanong
papel sa ibabaw ng iyong mesa.

C. Pag- uugnay ng mga Basahin ang sumusunod na Nagawa mo ba ang mga sinabi ng Pagmasdan ang silid-aralan.
halimbawa sa bagong aralin mga pangungusap. iyong guro? Magtanong kung saan makikita
(Presentation) Ano ang tawag sa salitang ang mga bagay o kagamitan sa
nagsasabi kung saan naroon ang inyong silid.
isang bagay o tao, kung saan ito Halimbawang tanong: Saan
Ang mga kamatis ay nasa loob nagmula at kung saan ito makikita ang basurahan?
ng basket. patungo? Maaaring sagot: Sa likod ng
pintuan.
Itanong: Ano ang pang-ukol na
ginamit.
Ang saging ay nakalagay sa
pinggan.

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay
Nasa ibabaw ng mesa ang mga
kalabasa.

May nakatanim na niyog sa


may bakuran.
D. Pagtatalakay ng bagong Mula sa binasang mga Talakayin ang kahulugan ng pang- Pagtalakay muli sa kahulugan at
konsepto at paglalahad ng pangungusap, sagutin ang mga ukol. Magbigay ng halimbawa ng mga halimbawa ng pang-ukol?
bagong kasanayan No I sumusunod na katanungan. pang-ukol.
(Modeling) 1. Nasaan ang mga kamatis?
2. Saan nakalagay ang saging?
3. Saan matatagpuan ang mga
kalabasa?
4. Saan nakatanim ang niyog?
5. Anong mga salita ang
nagsasabi kung nasaan ang
mga gulay at prutas?
6. Alam mo ba kung ano ang
tawag sa mga salitang ito?
E. Pagtatalakay ng bagong Ang pang-ukol ay mga salitang Pangkatang Gawain
konsepto at paglalahad ng nag-uugnay sa pangngalan, Hatiin ang klase sa apat na
bagong kasanayan No. 2. panghalip, pandiwa, pang-abay pangkat. Gumawa ng isang tula
( Guided Practice) at sa iba pang mga salita sa na mayroong lima o mas higit
pangungusap. pang pang-ukol.
Ang mga pang-ukol ay
nagsasabi kung saan naroon
ang isang bagay at tao, kung
saan ito nagmula at kung saan
ito patungo.
Halimbawa ng mga pang-ukol.
sa/sa mga ng/ng mga
ni/nina kay/kina
sa/kay nang may
tungkol sa/kay para sa/kay
ayon sa/kay tungo sa

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay
sa ibabaw sa pagitan
mula sa
sa harapan/ sa likod
F. Paglilinang sa Kabihasan Basahin ang mga salita sa loob Presentasyon ng Awtput
(Tungo sa Formative Assessment ng kahon.
( Independent Practice )

1. Ano-anong mga salita ang


kasunod ng mga pang-ukol?
2. Ano ang mga pang-ukol na
matatagpuan sa mga pariralang
binasa?
G. Paglalapat ng aralin sa pang Ano ang magandang dulot ng Mahalaga ba ang pang-ukol sa Gumuhit ng isang larawan ng
araw araw na buhay gulay at prutas sa ating pakikipag-usap? Bakit? iyong pangarap na silid-tulugan.
(Application/Valuing) katawan? Isulat ang mga detalye ng iyongb
silid gamit ang pang-ukol.
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang pang-ukol? Ano ang pang-ukol? Ano ang pang-ukol?
(Generalization) Ano-ano ang ginagawa ng Ano-ano ang ginagawa ng pang- Ano-ano ang ginagawa ng pang-
pang-ukol sa mga salita sa ukol sa mga salita sa ukol sa mga salita sa
pangungusap? pangungusap? pangungusap?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Sa iyong sagutang Panuto: Lagyan ng tsek () ang Panuto: Piliin ang wastong
papel, lagyan ng tsek () kung pangungusap kung ang may parirala na ipinapahayag ng
ang mga salita o parirala ay salungguhit na salita o parirala ay bawat larawan. Isulat ang sagot
pang-ukol at ekis () naman pang-ukol at ekis () naman kung sa iyong sagutang papel.
kung hindi. hindi. Gawin ito sa iyong
sagutang papel.
____1. Nag-aaral ng mabuti ang
mga bata. 1.
____2. Ang mga turista ay A. mga aklat sa ibabaw ng cabinet
masayang namasyal sa buong B. mga aklat sa loob ng cabinet
lalawigan. C. mga aklat sa ialim ng cabinet
____3. Sumulat ng tula si Rosa
tungkol sa probinsya ng Cavite.
____4. Ang General Trias ay isang
bayan ng Cavite.
____5. Ang mga sariwang gulay 2.
na mula sa bayan ng Laguna ay A. pusa sa ibabaw ng mesa
nasa ibabaw ng mesa. B. pusa sa ilalim ng mesa
C. pusa sa tabi ng mesa

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay
3.
A. bulaklak sa likod ng plorera
B. bualklak sa unahan ng plorera
C. bulaklak sa plorera

4.
A. mga prutas sa loob ng basket
B. mga prutas sa labas ng basket
C. Mga prutas sa ilalim ng basket

5.
A. isda sa loob ng aquarium
B. isda sa labas ng aquarium
C. isda sa ibabaw ng aquarium
J. Karagdagang gawain para sa Magtala ng mga halimbawa ng
takdang aralin pang-ukol o pariralang pang-
(Assignment) ukol.
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Prepared by:
Checked by:

Teacher III
School Principal I

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay

You might also like