[go: up one dir, main page]

Jump to content

Iman Le Caire

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Iman Le Caire
Rayuwa
Haihuwa Misra
ƙasa Misra
Sana'a
Sana'a mai rawa, Mai tsara rayeraye, jarumi da LGBTQ rights activist (en) Fassara
Kyaututtuka
IMDb nm10878207

Iman Le Caire ’yar Masar ce mai rawa, mawaƙiya, 'yar wasan kwaikwayo kuma mai fafutukar kare haƙƙin LGBT da ke zaune a birnin New York.

Tarihin Rayuwa

[gyara sashe | gyara masomin]

Le Caire 'yar rawa ce kuma mawaƙiya a gidan wasan opera na Alkahira lokacin da ta gudu daga Masar don guje wa tsanantawa saboda kasancewarta 'yar al'ummar LGBT. A shekara ta 2008, ta gudu zuwa Amurka, inda aka ba ta mafakar siyasa.[1] Tana zaune a birnin New York kuma tana aiki a can a matsayin mai zane, ƴan rawa da ƴan wasan kwaikwayo. Yunkurin ta ya sanya ta zama wakiliyar al'ummomin LGBT na birni, da kuma Fire Island Pines da Cherry Grove.[2][3]

A cikin shekarar 2017, Le Caire ta fito a cikin bidiyon kiɗan Zolita Fight Like a Girl kuma a cikin shekarar 2021 ta nuna halin Layla a cikin Tsarin Shuroo, wanda Emrhys Cooper ya rubuta kuma ya jagoranta.[1]

Kisan George Floyd a watan Mayun 2020 da kisan kai na Sarah Hegazi, wata 'yar madigo wacce aka ɗaure saboda nuna tutar bakan gizo a wani shagalin nuna rashin tausayi na Masar na murkushe 'yancin LGBT da al'ummar LGBT.

A yayin barkewar cutar ta COVID-19, Le Caire ta taimaka wa ɗimbin masu canza jinsi su gudu daga ƙasashensu na asali, inda aka tsananta musu. A ƙarshe, ta shiga ƙungiyar TransEmigrate Association, wanda ke taimaka wa masu canza jinsi da ke ƙoƙarin ƙaura zuwa ƙasashe masu aminci, wanda ita ce mai kula da dangantakar Larabawa kuma mamba a hukumar. A cikin shekarar 2021, ta kafa ƙungiyar 'yar'uwar Trans Asylias, wacce ke taimaka wa masu canza jinsi su nemi mafaka. [1]

Kyaututtuka da karramawa

[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin shekarar 2021, an jera Le Caire a matsayin ɗaya daga cikin mata 100 na BBC na shekara.[2][3]

  1. 1.0 1.1 1.2 "Helping trans people escape death in their home countries" (in Turanci). BBC News. 2021-12-07.
  2. 2.0 2.1 "Iman Le Caire". IMDb. Retrieved 2022-02-24.
  3. 3.0 3.1 "Quiénes son las 100 Mujeres elegidas por la BBC para 2021". BBC News Mundo (in Sifaniyanci).