Grades 1 to 12 Paaralan Amsic Integrated School Baitang 10
DAILY LESSON LOG Guro Josie R. Lebrino Asignatura Filipino
(Araw-araw ng Tala sa Patuturo) Petsa at Oras Setyembre 5-9, 2022 Markahan Una
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum/MELCs. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba
I. LAYUNIN pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral
at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikanng Mediterranean
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critque tungkol sa alimang akdang pampanitikang Mediterranean
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Panitikan: Ang Tusong Katiwala
II. NILALAMAN
Gramatika at Retorika: Mga Piling Pang-ugnay sa Pagsasalaysay
KAGAMITANG PANTURO
Filipino 10
A. SANGGUNIAN
Panitikang Pandaigdig
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resources Learning Activity Sheets
Power Point Presentation at
B. Iba pang Kagamitang Panturo
Video
III. PAMAMARAAN
PHIL. IRI Balik-aral sa nakaraang aralin na Balik-aral sa nakaraang aralin na Balik-aral sa nakaraang aralin na
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o PagpapaGST ng Filipinong KILALANIN MO! tinalakay tinalakay tinalakay
Pagsisimula ng bagong aralin guro sa mga mag-aaral ng Magpakita ng mga iba’t ibang
Grade 10 sa Larawan ng mga PARABULA.
Ipatukoy sa mga mga-aaral kung ano
ang iba’t ibang Larawan ng nakikita at
nakapaskil sa pisara.
Bigyan ng limang segundo para
makapagisip at masabi ang sagot.
Ipahayag ito sa kalse ang sagot ng
B. Paghahabi sa layunin mga mag-aaral.
PAGLINANG NG TALASALITAAN
Ibigay ang kahulugang ng mga salita
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa 1.Tuso
bagong aralin 2.Pagtataka
3.Pag-aalinlangan
4.paghihinayang
5.Pagkaawa
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at PAGTATALAKAY SA PAKAS
paglalahad ng bagong kasanayan Ang Tusong Katiwala
(Lukas16:1-15)
Video Viewing
(KUWADRO NG KUWENTO)
Pagsagot sa mga katanungan
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Tauhan
paglalahad ng bagong kasanayan Tagpuan
Pahayag
Aral o mensahe
Patunayan mo!
PAG-UNAWA SA AKDA
Ano ang katangian ng parabulang
binasa sa ibang akdang
pampanitikan?Gamitin ang Dayagram
sa pagsagot
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Asessment) PARABULA
KATANGIAN
PATUNAYAN
PAGTALAKAY SA GRAMATIKA AT
RETORIKA
Mga Piling Pang-ugnay sa
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Pagsasalaysay
araw na buhay a.Pagsisimula
b.Pagpapadaloy ng pangyayari
c.Pagwawakas
SINO AKO?
H. Paglalahat ng Aralin Magsalaysay ng pangyayari sa buhay
mo na may kaugnayang sa naging
kalagayan ng mga tauhan sa
binasang parabula. Magtala ng
natutuhang mensahe sa pangyayari
sa buhay mo gamit ang mga piling
pang-ugnay sa pagsasalaysay
ISAHANG GAWAIN
Sumulat nang maayos na paliwang
tungkol sa alinman sa mga
paksa.Gumamit ng mga pang-ugnay
sa puntong pinag-uusapan o paksa.
Pumili lamang ng isa
I. Pagtataya ng Aralin
A. Child labor tumaas ang bilang
B. Bullying Act sa paaralan
pinatupad
C. Teenage marriage
D. Paggamit ng Social Media sa
komunikasyon
J. Karagdagang Gawain para sa
MAIKLING PAGSUSULIT
takdang-aralin at remediation
IV. MGA TALA Maayos ang naging talakayan sa ikalawang linggo at ikalawang aralin
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maari mong gawin
V. PAGNINILAY upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya Sa kabuuang bilang na mga mag-aaral ng grade 8 na 246. Ang nakakuha lamang ng 90 bahagdang ay 200 lamang.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation 46 na mag-aaral lamang ang nangangailang biyang remedyal
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. 00 20 na mag-aaral ang nakaunawa sa remedyal o muling pagtuturo
D.Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation 26 na mag-aaral ang magpapatuloy sa pagreremedyal
E.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Ang istratehiya na mas nakatulong sa pagtuturo ko ay ang pangkatang gawain na ginawa ko sa pagtataya ng aralin dahil dito nalaman ko na may natutunan at naalala sila sa paksang tinalakay sa
nakatulong ng lubos?Paano ito nakatulong? isang lingo.
F.Anong suliranin ang aking naranasan na Ang Ibang mga bata ay hindi dumadalo sa remedyal o muling pagtuturo
solusyunan sa tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang pangturo ang aking nabuo na
nais kong ibahagi sa mga kapwa guro? Gawang guro na pagsusulit
Inihanda: Pinatnubayan:
JOSIE R. LEBRINO DELIO B. SANNADAN
Guro sa Filipino 10 Ulong Guro III