[go: up one dir, main page]

0% found this document useful (0 votes)
75 views9 pages

DLL Week 3 Mapeh

The daily lesson log summarizes lessons taught in the 5th grade MAPEH (Music, Arts, Physical Education, and Health) class for the second grading period. Over the course of the week, students learned about: 1. Musical symbols like sharps, flats, and naturals and demonstrating understanding of melody. 2. Famous Filipino painters' styles and landscapes they depicted. 3. Participating in and assessing physical activities and exercises. 4. Recognizing normal physical, emotional, and social changes during puberty. The lessons involved activities, discussions, and a weekly quiz to evaluate learning.

Uploaded by

Cecile Simangan
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
0% found this document useful (0 votes)
75 views9 pages

DLL Week 3 Mapeh

The daily lesson log summarizes lessons taught in the 5th grade MAPEH (Music, Arts, Physical Education, and Health) class for the second grading period. Over the course of the week, students learned about: 1. Musical symbols like sharps, flats, and naturals and demonstrating understanding of melody. 2. Famous Filipino painters' styles and landscapes they depicted. 3. Participating in and assessing physical activities and exercises. 4. Recognizing normal physical, emotional, and social changes during puberty. The lessons involved activities, discussions, and a weekly quiz to evaluate learning.

Uploaded by

Cecile Simangan
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
You are on page 1/ 9

Paaralan Baitang/Antas Ikalimang Baitang

Guro Asignatura MAPEH


Daily Lesson Log
Petsa Week 3 Markahan Ikalawang Markahan
Oras

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
The learner recognizes the The learner demonstrates The learner demonstrates The learner demonstrates Nasasagutan ang nilalaman ng
musical symbols and understanding of lines, colors, understanding of participation in understanding of mental lingguhang pagsusulit.
demonstrates understanding of space, and harmony through and assessment of physical activity emotional, and social health
and physical fitness. concerns.
concepts pertaining to melody painting and explains/illustrates
landscapes of important
historical places in the
A. Pamantayang Pangnilalaman
community (natural or
man-made) using one-point
perspective in landscape
drawing, complementary
colors, and the right proportions
of parts.
The Learners accurate The learner sketches natural or The learner participates and The learner practices skills in Naipapakita ang pagiging tapat
performance of songs man-made places in the assesses performance in physical managing mental, emotional and sa pagsagawa ng lingguhang
following the musical symbols community with the use of activities. social health concerns. pagsusulit.
B. Pamantayan sa Pagganap
pertaining to melody indicated complementary colors,
in the piece draws/paints significant or
important historical places.
The learners are able to The learners are able to explain Observe safety precautions Recognizes the changes during Nasasagutan ng tama ang mga
describe the use of the that artists have different art PE5GS-IIb-h-3 Puberty as a normal part of katanungan sa lingguhang
symbols: sharp (# ), flat ( ), and styles in painting landscapes or growth and development pagsusulit.
natural ( ) significant places in their - Physical Change
MU5ME-IIb-3 respective provinces (e.g., - Emotional Change
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Fabian dela Rosa, Fernando - Social Change
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
Amorsolo, Carlos Francisco,
Vicente Manansala, Jose H5GD-Iab-1
Blanco, VictorioEdades, Juan H5GD-Iab-2
Arellano, PrudencioLamarroza,
and Manuel Baldemor) A5EL-IIc
a. Nailalarawan ng mga Natalakay na may iba’t ibang Nasusuri ang gawaing Ang mga bata ay inaasahang…
simbolong sharp (#), flat ( ), at istilo ang mga tanyag na pintor pangkaligtasan sa paglalaro ng 1. Nailalarawan ang mga
natural ( ) sa pagpinta ng mga larawan Agawang Panyo. pagbabagong pisikal, emosyonal,
b. Nakaaawit ng awiting at sosyal sa
bayan na may tonong panahon ng pagdadalaga at
D. Mga Layunin sa Pagkatuto
pababa, pataas at natural pagbibinata; at
na tono. 2. natatanggap ang mga normal
C. Nakikilala ang mga simbolo na pagbabago sa katawan bilang
ng accidentals. bahagi sa paglaki at pag-unlad

Mga Sharp, Flat at Natural Ang mga Pintor at istilo ng Mga Gawaing Magpapaunlad ng Pagbabagong Pisikal, Sosyal at Lingguhang Pagsusulit
II. NILALAMAN pagpipinta. Kakayahang Pangkatawan Emosyonal
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro K to 12 MELC K to 12 MELC K to 12 MELC K to 12 MELC K to 12 MELC
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa ADM Module ADM Module ADM Module ADM Module ADM Module
Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo PowerPoint, Larawan PowerPoint, Larawan PowerPoint, Larawan PowerPoint, Larawan PowerPoint, Larawan
IV. PAMAMARAAN
Balik-aral Balik-aral Balik-aral Balik-aral Lingguhang Pagsusulit
Tukuyin mula sa Hanay A ang Ano ano ang mga Elemento ng Isulat ang mga sumusunod na Isulat ang P kung pagbabagong
tamang pitch names gamit Sining? numero batay sa PPAP. Pisikal, E kung pagbabagong
ang F-clef na nasa staff ng Emosyonal at S kung
Hanay B. Isulat ang titik ng Kulay pagbabagong Sosyal ang
tamang sagot sa isang Hugis isinasaad sa bawat bilang. Gawin
pirasong papel. Linya sa iyong kuwaderno.
Tema _____1. maigting ang
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Tekstura pakikipagkaibigan at
pagsisimula ng bagong aralin Balanse pakikipagtunggali sa iba
Mga pangyayri sa buh
Kagamitan _____2. magiging matured ang
ugali at angkop ang kilos sa edad
_____3. pagsulong ng taas at bigat
_____4. nagkakaroon ng “crush” o
paghanga
_____5. nagkakaroon ng
taghiyawat
Awitin ang awit na Pagmasdan ang larawan sa Tingnan ang larawan sa ibaba Suriin ang larawan sa ibaba
pinamagatang Leron-Leron ibaba
Sinta.

B. Paghahabi ng layunin ng aralin

Anong pagbabagong pisikal ang


Ano ang masasabi mo sa
ipinapakita sa larawan?
larawan?
Ano ang masasabi mo sa
larawan?
Tingnan ang Piyesa ng awiting Marunong kabang magpinta? Naranasan mo na bang May mga pagbabagong pisikal
Leron-Leron Sinta makapaglaro nito? bas a inyong habang nagbibinata
o nagdadalaga?
May kilala ka bang pintor? Nasubukan mo na bang
maagawan o makipag-agawan Ilabas ang inyong larawan ng kayo
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa ngisang bagay? ay bata pa.
bagong aralin.
(Activity-1)
Ito ay isang halimbawa ng larong

Ano ano ang mga nakikita niyo may pagdampot o tinatawag na Ihambing ang inyong sarili noon at

na simbolo? (relay game). Ito ay ang agawang ngayon.


panyo.
May mga pagbabago po ba?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ang mga Accidentals ay mga Ang ating bansa ay biniyayaan Ang larong relay na may Sa paglipas ng panahon, may mga
paglalahad ng bagong kasanayan #1 simbolo na maaring gamitin ng magagandang tanawin na kasamang pagdampot ng bagay pagbabagong mararanasan ang
(Activity -2) upang maitaas o maibaba may natural na likas na ganda ay ilan sa mga larong lalaki at babae sa
ang pitch ng isang nota. na nakakaakit sa mga nagpapaunlad ng kasanayan sa pangangatawan. Karamahin sa
Karaniwang ginagamit ang dumarayong turista. Ang mga bilis (speed) at liksi (agility). Ang bilis mga pagbabagong ito ay pisikal.
mga simbolong sharp (#), flat ito ay mas lalong napaganda (speed) ay kakayahan sa mabilis Subalit may mga pagbabago rin
( ) at natural ( ) sa pagtukoy sa tulong ng arkitektura na na paggalaw ng katawan o ilang na sosyal at emosyonal. Ang bawat
ng mga pagbabago sa ipinakikita ng pagiging bahagi ng katawan. Ang liksi isa ay espesyal. Ang
tonong ginamit sa awit. Ang malikhain ng mga Pilipino. (agility) ay isang kasanayan na karanasan ng bawat isa ay
sharp (#) ay isang simbolo na Ang mga tanyag na pintor ay sangkap ng physical fitness na magkakaiba. Bagamat lahat ay
naghuhudyat na ang tono ng may kanya-kanyang istilo sa nagpapakita ng maliksing makakaranas ng mga
isang nota ay dapat tugtugin o pagpipinta. kakayahan na magpapalit-palit o pagbabagong pisikal, hindi ito
awitin nang half step o mag-iiba-iba ng direksiyon. parating nangyayari sa parehong
semitone pataas. Ito ay Kapansin-pansin na katangi- edad. Mahalagang
inilalagay sa unahan ng nota. tangi ang kanilang mga istilo, bukas ang kaisipan at kalooban sa
ito ang nagiging tatak mga pagkakaibang ito. Dapat
Ang flat ( ) ay isang simbolo ng nila o pagkakakilanlan ng maluwag ang pagtanggap sa
musika na maaring ibaba ang kanilang mga obra. mga ito dahil ito ay makakatulong
tono ng half-step o semitone. sa pagkakaroon ng tiwala sa sarili
Kapag ang nota ay may flat sa at paniniwala sa iyong kakayahan.
unahan nito
nangangahulugang aawitin o
tutugtugin ito ng kalahating
hakbang pababa.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Kung nais ng mga musikero na Kilalanin natin ang mga Sa larong agawan ng panyo, Ano ang kapansin-pansin na
paglalahad ng bagong kasanayan #2 tanggalin ang epekto ng sumusunod na tanyag na pintor dapat maging maliksi at mabilis pagbabago ang nagaganap sa
(Activity-3) simbolo na sharpo flat sa isang dito sa ating bansa. ang iyong mga paa at kamay. iyong sarili?
nota, naglalagay sila ng Kailangan ding masanay ang
simbolo na natural sa harap ng iyong katawan sa wastong Maraming pagbabagong pisikal
nota na ibabalik sa orihinal na panimbang habang nagbabago- ang nagaganap sa nagdadalaga
tono. bago ang direksiyon at bilis ng at nagbibinata sa
Si Fernando C. Amorsolo ay pagkilos. edad na 10 hanggang 16. Lahat
isang dalubhasang pintor ng ng ito ay nagsisimula sa glandulang
mga larawan ng tao at Masayang maglaro ngunit malapit sa utak
larawan ng mga pang-araw- kailangan nating mag ingat para na tinatawag na pituitary gland. Ito
araw na gawain na malaya maiwasan ang sakuna at sakit ng ang glandulang gumagawa ng
niyang ginamitan ng katawan. Narito ang mga chemical o hormones na kailangan
maliliwanag at sari-saring mga gawaing pangkaligtasan sa sa paglaki. Magkaiba ang mga
kulay. Siya lamang ang pintor paglalaro ng agawang panyo. pagbabagong nararanasan ng
na kayang ipakita kung paano 1. Gumamit ng tamang kasuotan babae at lalaki sa hormones na
tumatama ang ilaw o araw sa sa paglalaro. tinataglay. Ang sa babae ay
bawat bagay na nasa kanyang 2. Mag (warm-up) at pampalamig tinatawag na estrogen
larawan gamit ang pagkakaiba (cooling down) bago at at testosterone naman sa lalaki.
ng mapusyaw at madilim na pagkatapos ng laro. Tumitigial ang mga pagbabagong
Mga Pitch Name na nasa Linya mga kulay. Halos totoo o "real- 3. Sundin ang mga patakaran o ito pagsapit ng 18 gulang pataas.
life" ang hitsura ng mga napinta regulasyon ng laro.
E- Every nya. Karamihan sa kaniyang 4. Pumili ng ligtas na lugar kung
mga ipininta ay nagpapakita saan kayo maglalaro.
G- Good ng kalikasan, ng mga luntiang 5. Iwasang maglaro kung may sakit
bukirin, ng maliwanag na sikat o karamdaman.
B-Boy ng araw at mabagal na galaw 6. Maging isports sa paglalaro
ng buhay sa bukid. Ilan sa upang maiwasan ang pag-aaway
D- Does
kaniyang mga ipininta ay ang away.
“Planting Rice,” “Road by the
F-Fine
Sea”, at “The First Man”.

Mga pitch name na nasa


Puwang/Space

F, A, C, E

Si Carlos “Botong” Francisco”


Example: ang tinaguriang “The Poet of
Angono” dahil sa istilo ng
kanyang pagpipinta. Siya ay isa
sa modernistang pintor na
lumihis sa itinakdang
kumbensyon ng pagpipinta ni
Amorsolo, at nagpasok ng
sariwang imahen, sagisag at
ideya sa pagpipinta. Nagpinta
siya ng sari-saring myural, gaya
na nasa Pambansang Museo
ng Pilipinas na tinaguriang
“Filipino Struggles Through
History,” at iba pa.

Si Vicente Manansala ay isa ring


tanyag na pintor na tinaguriang
“Master of the
Human Figure”. Gumamit ng
sabay-sabay na elemento sa
pagpinta na kung saan ay
binigyan niya ng pansin ang
mga kultura sa iba’t ibang
nayon sa bansa. Pinaunlad niya
ang kaniyang husay sa
pagpapakita ng transparent at
translucent technique na
makikita sa kanyang mga obra.
Siya ang tinaguriang “Father of
Modern Philippine Painting”,
ang kanyang istilo sa pagpinta
ay taliwas sa istilo ni Amorsolo.
Siya ay gumamit ng madilim
at makulimlim na kulay sa
kanyang mga obra. Ang mga
manggagawa ang ginamit
niyang tema upang
mabigyang pansin ang
sakripisyo na dinaranas ng mga
ito.
Panuto: Kilalanin ang tamang Magbigay ng limang paraan
sagot na nasa kahon at isulat upang masigurado ang iyong
ito sa nakalaang patlang. kaligtasan bago, habang at
pagkatapos ng laro.
1.
Pagwawasto ___________1. Naipagsama ang
2.
chiaroscuro style ng
3.
Renaissance sa larangan ng
4.
kasaysayan, kultura at
5.
tradisyong Pilipino.
___________2. Gumamit ng
F. Paglinang sa Kabihasnan madilim at makulimlim na kulay
(Tungo sa Formative Assessment) sa pagpinta.
(Analysis) ___________3. Siya ay
tinaguriang ‘’Father of Modern
Philippine Painting’’.
___________4. Gumamit ng
sabay-sabay na elemento sa
pagpinta na kung saan ay
binigyan niya ng pansin ang
mga kultura sa iba’t ibang
nayon sa bansa.
__________5. Siya ay tinaguriang
“Master of the Human Figure”
Sa iyong opinyon, bakit Ano ano ang mga istilo ng Bakit kailangan ang pagwarm-up
mahalaga sa musika ang pagpipinta na maari mong bago sumabak sa laro?
sharp, flat, at natural magamit?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
Signs?
araw na buhay
(Application)

Ano ano ang mga simbolong Sino sino ang mga sikat na Paano mo maisaalang-alang ang Ano ano ang mga pagbabago sa
H. Paglalahat ng Aralin
accidentals? pintor na may iba’t ibang istilo iyong kaligtasan sa laro? pagdadalaga at pagbibinata?
(Abstraction))
ng pagpipinta?
Tama o Mali
Suriin kung ang pahayag ay
nagsasaad ng wastong
pangkaligtasan at mali kung hindi.
1. Gumamit ng masisikip na
kasuotan sa paglalaro.
2. Mag (warm-up) at pampalamig
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) (cooling down) bago at
pagkatapos ng laro.
3. Sundin ang mga patakaran o
regulasyon ng laro.
4. Pumili ng masikip na lugar kung
saan kayo maglalaro.
5. Iwasang maglaro kung may sakit
o karamdaman.

J. Karagdagang Gawain para sa Magdala bukas ng larawan noong


Takdang Aralin at Remediation kayo ay bata pa.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na
ng 80% sa pagtataya. nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas
B. Bilang ng mga-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng
para sa remediation karagdagang pagsasanay o karagdagang pagsasanay o karagdagang pagsasanay o karagdagang pagsasanay o karagdagang pagsasanay o
gawain para remediation gawain para remediation gawain para remediation gawain para remediation gawain para remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? __Oo __Oo __Oo __Oo __Oo
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin. __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi
__bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na
nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na
magpapatuloy sa remediation magpapatuloy pa ng magpapatuloy pa ng magpapatuloy pa ng magpapatuloy pa ng magpapatuloy pa ng
karagdagang pagsasanay sa karagdagang pagsasanay sa karagdagang pagsasanay sa karagdagang pagsasanay sa karagdagang pagsasanay sa
remediation remediation remediation remediation remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
ang nakatulong ng lubos? Paano ito __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
__Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama
__Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method
__Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method
F. Anong suliranin ang aking naranasan Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
na nasolusyunan sa tulong ng aking naranasan: naranasan: __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
punungguro at superbisor? __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
kagamitang panturo. kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng
__Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali mga bata. mga bata. mga bata.
ng mga bata. ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga
__Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping bata bata bata
mga bata mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng
__Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa.
ng mga bata lalo na sa ng mga bata lalo na sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa
pagbabasa. pagbabasa. kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa teknolohiya teknolohiya teknolohiya
kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
teknolohiya teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga presentation presentation presentation presentation presentation
kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

Inihanda ni: Sinuri:


Guro Dalubguro II

Binigyang pansin:

Punong-guro IV

You might also like